Skin and Hair Solution Thailand
 ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

อายุ 15 ปี ผมร่วงมากเลยครับ

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Skin and Hair Solution Thailand -> ถามคุณหมอเรื่องผม
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Chill

เข้าร่วม: 03 Nov 2011
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Thu Nov 03, 2011 4:43 pm    เรื่อง: อายุ 15 ปี ผมร่วงมากเลยครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

มีอาการหัวมัน คันหนังศัรษะ ผมร่วง ยิ่งเกายิ่งร่วง และมีขุยๆขาวเป็นเศษที่หนังศีรษะครับ (ไม่มีใครในครอบครัวหัวล้านเลยครับ ผมดกมากทุกคน ทั้งพ่อแม่ ปู่ย่า ตายาย) ผมเคยไปหาหมอมาครับ ที่ รพ.ผิวหนังแห่งหนึ่งที่มีชื่อหน่อย หมอคนแรกบอกว่าเป็นผลจากฮอร์โมน จะเป็นไปเรื่อยๆ หมอบอกว่าให้ยอมรับสิ่งที่เกิดขึ้นและอาจจะต้องกินยาตลอดชีวิต ซึ่งผมก็รับยามามันก็คือยา Finas และ วิตามิน ครับ

1 เดือนผ่านไป ผมของผมร่วงน้อยลงและขุยๆก็น้อยลงด้วย ผมกลับมาหาหมออีก แต่เปลี่ยนหมอคนใหม่ หมอบอกว่า อายุแค่นี้ ไม่มีทางเป็นเพราะฮอร์โมนได้แน่ อาจเป็นเพราะ เชื้อยีส์ บนหนังศีรษะซึ่งเป็นกันเยอะในวัยรุ่น หรืออาจเป็นเพราะช่วงเจริญเติบโตของวัยรุ่น ผมก็ไปรับยามา หมอให้ยา Finas มาอีก หมอบอกว่ากิน ก็ได้ ไม่กินก็ได้ เพราะ หมอจะให้หยุดยาแล้ว ซึ่งผมไม่ยอมกินอีกแล้ว เพราะยามีราคาแพงมาก และ หมอให้ยาฆ่าเชื่อรา, วิตามินตัวเดิม และ แชมพูผมให้มาด้วยครับ Very Happy

ช่วงนี้ กำลังลองใช้ยาที่หมอให้ แต่อยากทราบว่ามันจะเป็นอย่างอื่นรึเปล่า และ วิตกหน่อยๆ D: กลัวว่าจะไม่หายอะนะครับ ใครช่วยตอบได้บ้างบอกด้วยครับ!
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
samorn
Doctor
Doctor

เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 634

ตอบตอบเมื่อ: Fri Nov 04, 2011 2:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เข้าใจความกังวลที่มี หากไม่ดีขึ้นลองมาตรวจที่นีตนาท สาขาใกล้บ้านเช็ควันที่หมอสมนึกเข้าก็ดีครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Atomdoline

เข้าร่วม: 09 Apr 2015
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Thu Apr 09, 2015 3:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

I want to read something like this a long time ago But here I come
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Skin and Hair Solution Thailand -> ถามคุณหมอเรื่องผม ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน
เนื่องจากเว็บ Skinhairthai.com ช่วงหลังมานี้ มีข้อความโพสไม่เหมาะสม ซึ่งอาจจะมาจากผู้ไม่ประสงค์ดีบางประการ ทางทีมงานจึงต้องขอให้ผู้ที่จะโพสข้อความ Register ก่อน อีกทั้งรบกวนคนไข้ปัจจุบันใช้หมวด "สอบถามสำหรับคนไข้" หรือ ส่งอีเมล์ ถามคุณหมอโดยตรงที่ contact@netanart.com หรือ contact@svjclinic.com ค่ะ

Skin and Hair Solution Thailand topic RSS feed